![](https://static.wixstatic.com/media/1798de_a25c85f41f864e4ea1b42ddf8ab7d6c2~mv2_d_5184_3456_s_4_2.jpg/v1/fill/w_288,h_192,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/1798de_a25c85f41f864e4ea1b42ddf8ab7d6c2~mv2_d_5184_3456_s_4_2.jpg)
ประกิตส่งต่อพลังบวก
![](https://static.wixstatic.com/media/fc7570_ae9913d461894a7ebb7fc420d828ab83~mv2.png/v1/fill/w_49,h_28,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/fc7570_ae9913d461894a7ebb7fc420d828ab83~mv2.png)
![บริจาคเลือด.jpg](https://static.wixstatic.com/media/1798de_201ab2a1aa0a413aacf78b695f782232~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_75,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/1798de_201ab2a1aa0a413aacf78b695f782232~mv2.jpg)
![บริจาคเลือด.jpg](https://static.wixstatic.com/media/1798de_201ab2a1aa0a413aacf78b695f782232~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_75,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/1798de_201ab2a1aa0a413aacf78b695f782232~mv2.jpg)
10 July 2023
ชาวประกิตส่งต่อพลังบวก ด้วยการร่วมบริจาคโลหิตที่โรงพยาบาลรวมใจรักษ์ สุขุมวิท 62
ชาวประกิตส่งต่อพลังบวก ด้วยการร่วมบริจาคโลหิตผ่านสภากาชาดไทย ที่โรงพยาบาลรวมใจรักษ์ สุขุมวิท 62 ณ วันที่ 10 กรกฎาคม 2566
บริษัทประกิตได้รณรงค์เชิญชวนพนักงานของเราที่สุขภาพกายพร้อม ใจพร้อม ให้มาเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือผู้ป่วย ด้วยการแบ่งปันโลหิตผ่านสภากาชาดไทย โดยเราได้มีการให้ความรู้และประชาสัมพันธ์ข้อมูลเกี่ยวกับการเตรียมตัวทั้งก่อนและหลังบริจาคเลือด เพื่อให้มั่นใจว่าเหล่าอาสาสมัครจะมีสภาพร่างกายที่พร้อมสำหรับการทำดี และปลอดภัยสมบูรณ์หลังบริจาคเลือด นอกจากนี้ยังจัดรถรับส่งอำนวยความสะดวกให้อาสาสมัครของเราไปบริจาคเลือดที่โรงพยาบาลรวมใจรักษ์ สุขุมวิท 62 อีกด้วย
ในกิจกรรมนี้ เราได้รับความร่วมมือจากหลายฝ่าย ทางประกิตต้องขอขอบคุณเจ้าหน้าที่จากสภากาชาดไทยที่มาช่วยดำเนินการรับบริจาคโลหิต ทางโรงพยาบาลรวมใจรักษ์ สุขุมวิท 62 ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ให้เราจัดกิจกรรมดีๆ และที่ขาดไม่ได้เลยคือชาวประกิตทุกท่านที่มาร่วมกันส่งต่อสิ่งดีๆ ในกิจกรรมบริจาคโลหิตในครั้งนี้ ขอขอบคุณมากค่ะ
เราหวังว่าการบริจาคโลหิตครั้งนี้จะมีส่วนช่วยในการรักษาผู้ป่วย และเป็นตัวกลางให้อาสาสมัครผู้บริจาคเลือดรวมถึงผู้ที่เกี่ยวข้องทุกฝ่ายได้ร่วมทำความดีและได้รับความรู้สึกดีๆ กลับไป
แล้วพบใหม่ในกิจกรรมหน้า