![](https://static.wixstatic.com/media/1798de_a25c85f41f864e4ea1b42ddf8ab7d6c2~mv2_d_5184_3456_s_4_2.jpg/v1/fill/w_288,h_192,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/1798de_a25c85f41f864e4ea1b42ddf8ab7d6c2~mv2_d_5184_3456_s_4_2.jpg)
กรีดเลือด โชว์ความสามารถ กับ CREATIVE EXCELLENCE 2018
![](https://static.wixstatic.com/media/fc7570_ae9913d461894a7ebb7fc420d828ab83~mv2.png/v1/fill/w_49,h_28,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/fc7570_ae9913d461894a7ebb7fc420d828ab83~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/1798de_c00b186feb9a4a5e8244355d5f52b9d7~mv2.png/v1/fill/w_49,h_27,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/1798de_c00b186feb9a4a5e8244355d5f52b9d7~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/1798de_c00b186feb9a4a5e8244355d5f52b9d7~mv2.png/v1/fill/w_49,h_27,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/1798de_c00b186feb9a4a5e8244355d5f52b9d7~mv2.png)
6 Aug 2018
Creative Excellence 2018 โครงการดีๆ จากประกิต โฮล์ดิ้งส์ ที่ชวนน้องๆ มาโชว์ไอเดียเจ๋งๆ ภายใต้ธีม "คนไทยใจเย็นๆ" โดยสปอนเซอร์ใหญ่ใจดีอย่าง Air Eminent ส่วนใครที่พลาดโอกาสในปีนี้ เตรียมตัวให้พร้อม แล้วเจอกันใหม่ปีหน้า
ประกาศผลเป็นที่เรียบร้อย กับโครงการ Creative Excellence 2018 ของประกิต โฮลดิ้งส์ โครงการที่สร้างคนให้กับวงการโฆษณามาอย่างยาวนานตลอดระยะเวลา 40 ปี การประกวดในปีนี้เป็นไปอย่างเข้มข้น คะแนนไม่เป็นรองกันเลยทีเดียว โดยผู้ชนะ ได้แก่ นางสาว ปณิดา อัศวภาคย์ จากจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ที่ชนะด้วยไอเดียและวิธีการนำเสนอที่โดนใจคณะกรรมการ
Theme ของการประกวดในครั้งนี้ คือ "คนไทยใจเย็นๆ" โดยในครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนจาก แอร์ อิมิเน้นท์ ลูกค้าที่แสนดี โครงการนี้เปิดรับสมัครนักศึกษาปีสุดท้าย และบุคคลทั่วไป เพื่อเป็นเวทีให้ผู้มีความคิดสร้างสรรค์ได้แสดงออกถึงไอเดียเจ๋ง ๆ และเป็นการเปิดโอกาสต่อยอดในสายงานครีเอทีฟในอนาคต สำหรับใครที่มีไฟแรง เลือดครีเอทีฟพุ่งพล่าน แต่พลาดโอกาสในปีนี้ เตรียมตัวให้พร้อมสำหรับปีหน้า แล้วพบกัน...